พิธีลงนามหนังสือแสดงเจตจำนงเพื่อขยายความร่วมมือโครงการยกระดับผู้ประกอบการในกลุ่มอุตสาหกรรมยางพารา (CARE)
31 พ.ค. 2566
0
88
นายอาคม เติมพิทยาไพสิฐ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง เป็นประธานในพิธีลงนามหนังสือแสดงเจตจำนง “โครงการยกระดับผู้ประกอบการในกลุ่มอุตสาหกรรมยางพารา” (CARE) ระหว่าง หอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน) ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร ธนาคารเพื่อการส่งออกและนำเข้าแห่งประเทศไทย บรรษัทประกันสินเชื่ออุตสาหกรรมขนาดย่อม (บสย.) สภาผู้ส่งสินค้าทางเรือแห่งประเทศไทย การยางแห่งประเทศไทย นิคมอุตสาหกรรมหลักชัยเมืองยาง จังหวัดระยอง บริษัทไทยฮั้วยางพารา จำกัด (มหาชน) และ บริษัท ผลิตภัณฑ์และวัสดุก่อสร้าง จำกัด โดยมีนายกฤษฎา จีนะวิจารณะ ปลัดกระทรวงการคลัง ร่วมเป็นสักขีพยานในครั้งนี้ด้วย ณ ห้องประชุมวายุภักษ์ 4 กระทรวงการคลัง เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2566